•·.·´¯`·.·•Dân Vip•·.·´¯`·.·•
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

•·.·´¯`·.·•Hãy cho nhau nguồn cảm hứng và thăng hoa của tuổi teen•·.·´¯`·.·•

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Anh3 All
Tìm hiểu về "gay" Vote_lcap1Tìm hiểu về "gay" Voting_bar1Tìm hiểu về "gay" Vote_rcap1 
redwolf
Tìm hiểu về "gay" Vote_lcap1Tìm hiểu về "gay" Voting_bar1Tìm hiểu về "gay" Vote_rcap1 
sugus candy
Ca sĩ Minh Hằng
Hoa Quỳnh Anh
2 cù nèo
Latest topics
» Nhật Ký Online
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeFri Aug 08, 2008 12:30 am by 2 cù nèo

» ADMIN SHOW HÀNG
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeThu Aug 07, 2008 8:33 am by Anh3 All

» Bạn sẽ là nàng công chúa nào ?
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeThu Aug 07, 2008 8:11 am by sugus candy

» Thăm BLoG cuả sugus candy ^o^
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeThu Aug 07, 2008 8:09 am by sugus candy

» Album Doll 6
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Aug 04, 2008 12:25 am by Anh3 All

» Album Doll 5
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Aug 04, 2008 12:21 am by Anh3 All

» Album Doll 4
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Aug 04, 2008 12:18 am by Anh3 All

» Album Doll 3
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Aug 04, 2008 12:15 am by Anh3 All

» Album Doll 2
Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Aug 04, 2008 12:11 am by Anh3 All

Tìm hiểu về "gay"

Go down 
Tác giảThông điệp
Anh3 All
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh
Anh3 All

Nam
Job/hobbies : ngông cuồng
Humor : ngạo mạn

Tìm hiểu về "gay" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tìm hiểu về "gay"   Tìm hiểu về "gay" Icon_minitimeMon Jul 14, 2008 10:23 am

Tìm hiểu về "gay" Gay-1072008Gay hay đồng tính là một hiện tượng giới tính khá phổ biến thu hút sự quan tâm của rất nhiều người đặc biệt là giới trẻ. Song chưa hẳn ai cũng hiểu đúng, hiểu đủ về xu hướng tình dục này.

Gay là gì?

Chúng ta có thể hiểu nôm na rằng, gay là một từ thường được dùng để chỉ những người đàn ông bị hấp dẫn, có quan hệ tình dục hay ý muốn quan hệ tình dục với những người đồng giới.

Theo quan điểm của một số cá nhân thì gay là một hiện tượng bẩm sinh, có từ khi bạn mới sinh ra trong khi đó lại có những người cho rằng bạn có thể bị gay do tác động của môi trường sống.

Một số người cho rằng bất cứ ai có ý muốn quan hệ tình dục với người cùng giới thì chứng tỏ là họ đã bị gay. Điều này có đúng không?

Trên thực tế thì:

Không phải cứ có tình cảm đặc biệt với một người đồng giới là bạn đã bị gay. Một người đàn ông có thể có những giấc mơ về quan hệ đồng giới hay cảm giác tò mò không biết nếu quan hệ với anh chàng kia thì sẽ thế nào cũng không có nghĩa là họ đã bị gay.

Xét trên khía cạnh “đa dạng” này của giới tính thì hoạt động tình dục là một khái niệm khá phức tạp. Có những người chỉ có quan hệ tình dục với người khác giới, có người chỉ quan hệ với người đồng giới nhưng lại cũng có những người có quan hệ với cả hai giới và người ta gọi họ là lưỡng tính.

Một cách để bạn kiểm tra xem liệu bạn có bị gay hay không là hãy nghĩ về mối quan hệ trước đây hay hiện tại của mình với một người khác giới. Bạn cảm thấy mối quan hệ của hai bạn có “lửa” không? Bạn cảm thấy thế nào khi hôn cô gái/anh chàng đó? Hãy xem những bức ảnh gợi cảm của cả hai giới, bạn cảm thấy mình “rạo rực” trước bức ảnh nào hơn?

Hiện nay trên mạng và các tờ báo có rất nhiều những câu chuyện hay chia sẻ, tâm sự của những người bị gay, bạn có thể tìm đọc chúng và so sánh với trường hợp của mình, bạn sẽ tìm ra câu trả lời cho mình.

Trong trường hợp không thể tự mình tìm ra câu trả lời, tốt nhất bạn nên tìm đến các bác sĩ hay chuyên gia tâm lý, bạn sẽ thấy thoải mái hơn.

Và cuối cùng cho dù bạn bị gay thực sự thì cũng hãy nhớ rằng bạn sẽ không bao giờ phải đứng một mình bởi trên thế giới có rất nhiều người cũng đang như bạn. Hơn nữa bạn bè và người thân cũng sẽ ở cạnh bạn, ủng hộ và giúp đỡ bạn nếu bạn nói với họ về những khó khăn của mình.

Theo Khánh Ly
Sức Trẻ Việt Nam
http://bantoi.dannet.vn

Tìm hiểu về "gay"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có nên chăng, "đánh mất" những thứ không thuộc về mình?
» "Quái vật" hình giun
» Phát hiện loài "sên ma" ăn thịt